Back to Question Center
0

Daidaita yawan hanyoyi na Google ta hanyar matsayi [#Semalt]

1 answers:

Sakamakon bayanan binciken ya nuna muhimmancin matsayin 1st, 2nd ko 3 a cikin Google

Sau da yawa kuna ji kamfanonin kamfanin suna cewa "Ina so in yi la'akari" domin maƙalarin haɗin kai. Tsayar da wannan yana iya kasancewa bege marar gaskiya, sun cancanci faɗi wannan tun da sun gane cewa ƙaddamar da clicks ƙaddamar da matsayi mafi yawa ya fi girma.

Bincike da ke nuna yawan kuɗin da aka samu ta hanyar matsayi a cikin SERPs (shafukan binciken bincike na Google) yana da amfani tun lokacin da zasu iya taimakawa harkar kasuwancin don ƙarin zuba jarurruka a SEO tun lokacin da zaku iya kimanta tayiwa ziyara tare da darajar martaba lokacin yin bincike akan rata wanda ƙididdiga don ingantawa a SEO, ta yin amfani da bayanan tambayoyin bincike daga Google Semalt console, misali.

Mafi mahimman budewa don wannan bayanan yau shine Cibiyar CTR mai zurfi na Cibiyar Turawa mai zurfi wadda muke rabawa a nan, don haka zaka iya duba binciken CTR daban daban. Wannan bayanai daga Yuli 2016 ne - sabuntawa na karshe na bincike. Za mu dubi misalan 3 na yadda CTR ta bambanta ta matsayi dangane da ƙididdigar bincike.

1. Organic SERPs CTR for Brand vs wanda ba alamar keyword niyyar

An sani cewa yawan kudaden shiga na maƙalai ko kalmomi masu mahimmanci sun fi girma - ƙofar blue yana nuna wannan da kyau.

Wurin ja yana da mafi yawan sha'awa daga kallo mai gani SEO. Wannan yana nuna darajar zama a saman 3 a fili tare da CTR daga 30% a matsayi na farko zuwa 12% a matsayi na uku. A cikin matsanancin matsayi na 9 zuwa 10, CTR ya faɗi zuwa kashi 2%.

Comparison of Google clickthrough rates by position [#Semalt]

A nan aka sanya CTR a matsayin zaɓaɓɓe ta hanyar AWR lokacin da ɓangaren kirtani a sunan yankin ya bayyana a cikin binciken.

2. Organic SERPs CTR for generic vs sharuddan wutsiya

Bincike na samfurori na samfurori suna yawanci 1 ko 2 kalmomi. Maganin haruffan lokaci sune 4 ko fiye. Wannan ginshiƙi yana nuna irin wannan nau'i na komawa zuwa sama, amma matakin mafi girma na CTR ga magungunan SEO mai tsayi mai tsawon 3 zuwa 5% ta matsayi. Tsayar da wannan saboda ƙananan wutsiyoyi suna da ƙananan tallace-tallace da kuma gasar na iya zama ƙasa. Yana nuna amfanar wata hanyar da za ta yi amfani da maƙalafan maɗaukaki.

Comparison of Google clickthrough rates by position [#Semalt]

3. Organic SERPs CTRs bambancin bisa nau'in nau'in manufa

Mun ga irin wannan kamala, amma tare da mafi ƙasƙanci na ƙididdigar kasuwanci da kuma wurin wuri inda akwai yawanci ƙaluzo daga maɓallin AdWords da wasu siffofin SERPS kamar taswira don binciken wuri.
Comparison of Google clickthrough rates by position [#Semalt]

A nan ne wadannan mahimman bayanai na bincike sun bayyana ta waɗannan kalmomi a cikin binciken bincike:

  • Manufar kasuwanci - saya, saya, farashi, farashi, da dai sauransu.
  • Manufar bayani - menene, a ina, inda, ta yaya, gidan abinci, hotel, jirgin, labarai, da sauransu
  • Yanayin ƙauyuka - kusa, kusa, daga, wurare, filin jirgin sama, hanya, maps, da dai sauransu.
  • Ƙididdiga na musamman - ƙayyade kalmomin kalmomi tare da dukan abubuwan da ke tattare da su uku.

Binciken da aka yi a baya game da kwayoyin CTR ta matsayi a cikin SERPS

Wannan sabuntawa na baya bayanan binciken da aka yi a baya, Chris Soames ya taƙaita shi, nazarin bincike na bincike na bincike (CTR) daga Semalt ya nuna muhimmancin Page 1 da, musamman ma a saman 3 matsayi. Bayanai na AWR yana da amfani da aka sabunta akai-akai bisa ga rahotannin a fadin abokan ciniki, don haka samfurori dubban shafuka. Har ila yau yana da wasu ragowar lalacewa kuma yana ɗaukar allon allo don wayoyin basira.

Comparison of Google clickthrough rates by position [#Semalt]

Chris kuma ya nuna yadda za ka iya amfani da wannan madauri don yin la'akari da ƙimar binciken da za ka samu ga matsayi daban-daban - wannan za a iya amfani dashi don sanya akwati don karin jari a SEO.

Bayanin tsararraki ba a cikin dukkanin masana'antu ba kuma ya iyakance a cikin cewa ba ta ware tasirin sharuddan sharudda ba (wanda ke da asusun da ya dace da bincike kuma yana da yawan cifan dannawa a matsayi mafi girma). Bayanan da suke nunawa na nuna tsaka-tsalle ta hanyar matsayi ta hanyar matsayi yana sa don karatu mai ban sha'awa.

Hanyoyinmu na farashi da farashi ba tare da izini ba

Za ka iya ganin yadda za a iya samun karin farashi ga mahimmanci a nan da kuma yadda suke tasiri cikin yawan farashin.

Comparison of Google clickthrough rates by position [#Semalt]

Ƙididdigar ƙididdiga ta yanki

Rahotanni na masana'antu suna da mahimmanci kuma - nuna bambancin bambancin tsakanin sassan, amma akwai alamu na farko na matsayi na uku na sama da kashi 50% na dannawa

Comparison of Google clickthrough rates by position [#Semalt]

An biya mu tare da ɓangaren dabi'a na bincike yana danna

Wani basira a cikin wannan bincike ya nuna cewa duk da sauye-sauyen Google zuwa SERPs a tsawon shekaru, wanda SEO ya yi dariya, yawancin dannawawa har yanzu suna cikin jerin abubuwan da aka tsara. Wannan bincike ya nuna 94% a kan jerin abubuwan da aka tsara. Matsayin da ya fi girma fiye da bayanan da suka gabata daga irin iSemalt daga shekaru da suka wuce.

Comparison of Google clickthrough rates by position [#Semalt]

Hanyar Hanyar

Ko da yake an wallafa shi a cikin Summer 2012, wannan binciken ya koma Yuni 2011, saboda haka ba ya nuna sabon canje-canjen a cikin sakamakon SERP. Binciken ya dogara ne da mutane miliyan 28 a Birtaniya, yana da cikakken bincike game da biliyan 4 a Yuni 2011. Ya dogara ne akan bincike daga GroupM UK da aka yi tare da Nielsen.

Ga cikakken bayani Source .

Comparison of Google clickthrough rates by position [#Semalt]

March 1, 2018